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1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 MEI, 2026 NA 

MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 11-20 MEI, 2026. 

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE 

01-10 MEI, 2026. 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena 

na Mascarene) iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na 

Siberia) iliendelea kudhoofika. Hali hii ilisababisha ukanda mvua kusogea kidogo kuelekea 

kaskazini na kuwepo katika maeneo ya ukanda wa Ziwa Victoria, magharibi mwa nchi, 

nyanda za juu kaskazini mashariki na ukanda wa pwani, na hivyo kuimarisha mifumo 

isababishayo mvua katika maeneo hayo. Aidha, mifumo ya hali ya hewa iliyopo katika 

ukanda wa Ziwa Victoria pamoja na upepo wa bahari wenye unyevunuevu uvumao kutoka 

mashariki na kuelekea katika maeneo ya ukanda wa pwani viliimarisha zaidi mifumo 

isababishayo mvua katika maeneo hayo. 

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 MEI, 2026. 

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi vifupi vya mvua kubwa zilizoambatana 

na ngurumo za radi katika baadhi ya maeneo ya ukanda wa pwani, nyanda za juu 

kaskazini mashariki na ukanda wa Ziwa Viktoria. 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 11-20 MEI, 2026. 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 11-20 MEI, 2026. 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena 

na Mascarene) inatarajiwa kuendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia 

(Azore na Siberia) inatarajiwa kuendelea kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha 

ukanda mvua kuendelea kuwepo katika maeneo ya ukanda wa Ziwa Victoria, nyanda za 

juu kaskazini mashariki na ukanda wa pwani, na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo 

mvua katika maeneo hayo.  

Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 
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Aidha, mifumo ya hali ya hewa iliyopo katika ukanda wa Ziwa Victoria kuimarika pamoja 

na upepo wa bahari wenye unyevunuevu uvumao kutoka mashariki na kuelekea katika 

maeneo ya ukanda wa pwani vinatarajiwa kuendelea kuimarisha mifumo isababishayo 

mvua katika maeneo hayo. 

 

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MEI, 2026. 

Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na 

Mara): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): 

Vipindi vya Mvua vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na 

Dar es Salaam      pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Mvua zinatarajiwa katika 

maeneo machache. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipindi vya mvua nyepesi 

vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Hali ya ukavu kwa ujumla inatarajiwa. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na 

Iringa): mvua nyepesi zinatarajiwa katika maeneo machache hususan yenye miinuko. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua nyepesi vinatarajiwa katika 

maeneo machache. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya 

mvua nyepesi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Imetolewa na:  

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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